ਬੀਜਿੰਗ ਐਡਵਾਂਸਡ ਇਨੋਵੇਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਫਾਰ ਜੀਓਨੋਮਿਕਸ ਦੇ ਡਾਈਰੈਕਟਰ ਸੰਨੇ ਝੀ ਨੇ ਏਐਫਪੀ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਾਨਵਰਾਂ ‘ਤੇ ਇਸ ਦਵਾਈ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਾਮਯਾਬ ਰਹੀ।

ਬੀਜਿੰਗ: ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ (Coronavirus) ਦੀ ਪਕੜ ‘ਚ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ 3 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕ ਆਪਣੀਆਂ ਜਾਨਾਂ ਗੁਆਈ ਹੈ। ਵੱਖ-ਵੱਖ ਦੇਸ਼ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੀ ਵੈਕਸੀਨ (Corona Vaccine) ਲੱਭਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ੀਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਚੀਨ (China) ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰਯੋਗਸ਼ਾਲਾ (Lab) ਨੇ ਇੱਕ ਡਰੱਗ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਲੈਬ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਵਾਈ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਦੀ ਤਾਕਤ ਹੈ।

ਚੀਨ ਦੀ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਪੇਕਿੰਗ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਵਿਗਿਆਨੀਆਂ ਵਲੋਂ ਇਸ ਦਵਾਈ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਖੋਜਕਰਤਾਵਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦਵਾਈ ਨਾ ਸਿਰਫ ਕੋਰੋਨਾ ਸੰਕਰਮਿਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰਿਕਵਰੀ ਸਮੇਂ ‘ਚ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ ਬਲਕਿ ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਇਮਯੂਨਿਟੀ ਵੀ ਦਿੰਦੀ ਹੈ।

ਬੀਜਿੰਗ ਐਡਵਾਂਸਡ ਇਨੋਵੇਸ਼ਨ ਸੈਂਟਰ ਫਾਰ ਜੀਓਨੋਮਿਕਸ ਦੇ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਸੰਨੀ ਝੀ ਨੇ ਏਐਫਪੀ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜਾਨਵਰਾਂ ‘ਤੇ ਇਸ ਦਵਾਈ ਦੀ ਜਾਂਚ ਸਫਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ “ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਕਿਸੇ ਸੰਕਰਮਿਤ ਚੂਹੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬੇਅਰਾਮੀ ਐਂਟੀਬਾਡੀਜ਼ ਦਾ ਟੀਕਾ ਲਗਾਇਆ ਤਾਂ ਵਾਇਰਲ ਲੋਡ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ 2500 ਰਹਿ ਗਿਆ।” ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਕਿ ਸੰਭਾਵਤ ਦਵਾਈ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਵਿਗਿਆਨਕ ਜਰਨਲ ਸੈੱਲ ‘ਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਟੀਮ ਦੀ ਖੋਜ ਸੁਝਾਅ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਐਂਟੀਬਾਡੀਜ਼ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸੰਭਾਵਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਿਮਾਰੀ ਨੂੰ “ਠੀਕ” ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬਿਮਾਰੀ ਤੋਂ ਠੀਕ ਹੋਣ ਦੇ ਸਮੇਂ ਨੂੰ ਘਟਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਝੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਇਸ ਐਂਟੀਬਾਡੀ ਨੂੰ ਲੱਭਣ ਲਈ ਦਿਨ ਰਾਤ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ ਹੈ।