ਰੂਸ ‘ਚ ਇੱਕ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਸਤੀਆਂ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੀ ਲਪੇਟ ‘ਚ ਹਨ। ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਬਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ ਦਾ ਬੁਲਾਰਾ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋ ਗਿਆ।

ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ (Coronavirus) ਰੂਸ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਡੰਗ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਇਸ ਦੇ ਕੰਟ੍ਰੋਲ ‘ਚ ਆਏ ਅਤੇ ਹੁਣ ਰੂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵਲਾਦੀਮੀਰ ਪੁਤਿਨ (Vladimir Putin) ਦਾ ਬੁਲਾਰਾ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਪੌਜ਼ੇਟਿਵ (Covid-19 Positive) ਆਇਆ ਹੈ। ਰੂਸੀ ਸਮਾਜ ਏਜੰਸੀ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦਿਆਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਖ਼ੁਦ ਇਹ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ।

ਰੂਸ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੈਮੇਤਰੀ ਪੇਸਕੋਵ (Dmitry Peskov) ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੀ ਪਕੜ ‘ਚ ਆ ਗਏ। ਦੈਮੇਤਰੀ ਪੇਸਕੋਵ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਰੂਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਸੰਕਰਮਣ ਦੇ ਡਰ ਤੋਂ ਬਮਾਲੀਦਿਮਰ ਪੁਤਿਨ ਮਾਸਕੋ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਤੋਂ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਪੁਤਿਨ ਆਪਣੇ ਸਹਾਇਕਾਂ ਨੂੰ ਆਰਡਰ ਕਰਨ ਲਈ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫਰੰਸਿੰਗ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਲੈ ਰਹੇ ਹਨ।

ਰੂਸ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨਮੰਤਰੀ ਮਿਖਾਇਲ ਮਿਸ਼ੁਤਿਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤਿੰਨ ਹੋਰ ਮੰਤਰੀਆਂ ਦੇ ਵੀ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਪੌਜ਼ੇਟਿਵ ਹੋਣ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਅਪਰੈਲ ਦੇ ਅਖੀਰ ਵਿਚ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮਿਖਾਇਲ ਮਿਸ਼ੁਤਿਨ ‘ਤੇ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦਾ ਹਮਲਾ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿਚ ਸਭਿਆਚਾਰ ਮੰਤਰੀ ਓਲਗਾ ਲਿਉਬਿਮੋਵਾ ਵੀ ਕੋਰੋਨਾ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪਾਏ ਗਏ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਮੰਤਰੀ ਬਲਾਦੀਮਿਰ ਯਾਕੁਸ਼ੇਵ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਇੱਕ ਸਹਾਇਕ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦਾ ਪਤਾ ਚਲਿਆ ਸੀ।