ਰੋਪੜ, ਕਪੂਰਥਲਾ, ਮੁਹਾਲੀ ਤੇ ਫਤਿਹਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਪੰਜ ਨਵੇਂ ਕੋਰੋਨਵਾਇਰਸ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ ਕੇਸ 77 ਹੋ ਗਏ।

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ: ਰੋਪੜ, ਕਪੂਰਥਲਾ, ਮੁਹਾਲੀ ਤੇ ਫਤਿਹਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਵਿੱਚ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਪੰਜ ਨਵੇਂ ਕੋਰੋਨਵਾਇਰਸ ਮਾਮਲੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ ਕੇਸ 77 ਹੋ ਗਏ। ਚਾਰ ਕੇਸ ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਤਬਲੀਗੀ ਜਮਾਤ ਦੀ ਇਕੱਤਰਤਾ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ ਜੋ ਪੌਜ਼ੇਟਿਵ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਗਏ ਹਨ।

ਰੋਪੜ ਦੇ ਚਟਮਾਲੀ ਪਿੰਡ ਦੇ ਵਸਨੀਕ ਦੇ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਪੌਜ਼ੇਟਿਵ ਟੈਸਟ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ, ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ (54) ਤੇ ਬੇਟੇ (16) ਵੀ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਪੌਜ਼ੇਟਿਵ ਟੈਸਟ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ। ਤਾਜ਼ਾ ਮਾਮਲਿਆਂ ਨਾਲ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੇ ਕੁੱਲ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਤਿੰਨ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਪਿੰਡ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ 55 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਪੀੜਤ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੂੰ 31 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਦੇ ਸੈਕਟਰ 16 ਦੇ ਜੀਐਮਸੀਐਚ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਆਦਮੀ ਸ਼ੂਗਰ ਅਤੇ ਹਾਈਪਰਟੈਨਸ਼ਨ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਸੀ।

ਕਪੂਰਥਲਾ ‘ਚ ਵੀ ਆਇਆ ਇੱਕ ਕੇਸ
ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਤਬਲੀਗੀ ਜਮਾਤ ਦੇ ਇਕੱਠ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਕਪੂਰਥਲਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਲਈ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ। ਉਹ ਪਿੰਡ ਕੋਟ ਕਰਾਰ ਖਾਨ ਵਿਖੇ ਇੱਕ ਮਸਜਿਦ ਵਿੱਚ ਰਹਿ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਿੰਡ ਤੇ ਮਸਜਿਦ ਨੂੰ ਸੀਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਤਬਲੀਗੀ ਜਮਾਤ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਦੋ ਹੋਰ ਕੇਸ
ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਦੀ ਤਬਲੀਗੀ ਜਮਾਤ ਦੀ ਇਕੱਤਰਤਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਈਆਂ ਦੋ ਔਰਤਾਂ ਨੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਫਤਿਹਗੜ੍ਹ ਸਾਹਿਬ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਲਈ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ।

ਸਿਵਲ ਸਰਜਨ ਡਾ. ਐਨ.ਕੇ ਗਰਗਰਵਾਲ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਇੱਕ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗ ਹੋਏ 30 ਤਬਲੀਗੀ ਜਮਾਤੀਆਂ ਦੇ ਗਲੇ ਦੇ ਨਮੂਨੇ ਲਏ ਗਏ ਹਨ। ਦੋਵਾਂ ਔਰਤਾਂ ਦੀਆਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਤੌਰ ਤੇ ਵਾਪਸ ਆਈਆਂ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੂਜਿਆਂ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਲਈ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ।

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਕੋਵੀਡ -19 ਦੇ ਸ਼ੱਕੀ ਮਰੀਜ਼ ਦੀ ਮੌਤ
ਫੋਰਟਿਸ ਅਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿਖੇ ਸੋਮਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਇੱਕ 65 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕੋਰੋਨਵਾਇਰਸ ਸ਼ੱਕ ਮਰੀਜ਼ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਸਪੈਸ਼ਲ ਚੀਫ ਸੈਕਟਰੀ ਕੇਬੀਐਸ ਸਿੱਧੂ ਨੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਪੋਸਟ’ ਚ ਕਿਹਾ, ”ਉਸ ਨੂੰ 28-29 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਜੀਐਨਡੀਐਚ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿਖੇ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿੱਥੇ ਉਸ ਨੂੰ ਨਮੂਨੀਆ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਮਿਲੀ। ਉਹ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਫੋਰਟਿਸ ਚਲੇ ਗਿਆ, ਜਿੱਥੇ ਇੱਕ ਮੁਢਲੀ ਜਾਂਚ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਨਾਲ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਦੱਸਿਆ।

ਇਸੇ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ 30 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ – ਜਿਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਤਬਲੀਗੀ ਜਮਾਤ ਦੀ ਇਕੱਤਰਤਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਸਨ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਮੁਹਾਲੀ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਲਈ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 16 ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਇਹ ਆਦਮੀ ਸੈਕਟਰ 68 ਦਾ ਵਸਨੀਕ ਹੈ।

ਡੀਸੀ ਗਿਰੀਸ਼ ਦਿਆਲਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਉਹ ਇੱਕ 60 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਬੇਟਾ ਹੈ ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਦੋ ਤਬਲੀਗੀ ਜਮਾਤੀ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ 15 ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਤੇ ਹੁਣ ਇੱਕ ਮੁਢਲੇ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪਰੀਖਿਆ ਆਈ ਹੈ।