ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਭਾਰਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਅਜੇ ਵੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦੀ ਪਕੜ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਆ ਸਕਿਆ। ਅੱਜ ਸਟਾਕ ਮਾਰਕੀਟ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਬਹੁਤ ਤੇਜ਼ ਗਿਰਾਵਟ ਨਾਲ ਹੋਈ।

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੀ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਭਾਰਤੀ ਬਾਜ਼ਾਰ ਅਜੇ ਵੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦੀ ਪਕੜ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਹੀਂ ਆ ਸਕਿਆ। ਅੱਜ ਸਟਾਕ ਮਾਰਕੀਟ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਬਹੁਤ ਤੇਜ਼ ਗਿਰਾਵਟ ਨਾਲ ਹੋਈ। ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਰਨ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਦੀਆਂ ਮਾਰਕੀਟਾਂ ਡਿੱਗ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਅਮਰੀਕੀ ਬਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪਿਛਲੇ ਸੱਤ ਵਪਾਰਕ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਵਾਰ ਹੇਠਲੇ ਸਰਕਟ ਲੱਗ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਬਜ਼ਾਰ ਲਈ ਵੀ ਸਮਾਨ ਸੰਕੇਤਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਮਾਰਕੀਟ ਲਾਲ ਨਿਸ਼ਾਨ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ।

ਕਿੱਦਾਂ ਖੁਲ੍ਹਿਆ ਬਾਜ਼ਾਰ
ਅੱਜ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦੇ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਬੀਐਸਈ ਦੇ 30 ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਵਾਲੇ ਇੰਡੈਕਸ ਸੈਂਸੈਕਸ ਨੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵਿੱਚ 1800 ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦਿਖਾਈ ਅਤੇ ਐਨਐਸਈ ਦੇ 30 ਸ਼ੇਅਰਾਂ ਵਾਲਾ ਇੰਡੈਕਸ ਨਿਫਟੀ 550 ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਨਾਲ ਕਾਰੋਬਾਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਦੇ ਉਦਘਾਟਨ ਦੇ 10 ਮਿੰਟਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ, ਸੈਂਸੈਕਸ 1809.08 ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਨਾਲ 27,060.43 ‘ਤੇ ਪੁਹੰਚ ਗਿਆ। ਨਿਫਟੀ 630.80 ਅੰਕ ਡਿੱਗ ਕੇ 7865.10 ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ।

ਪ੍ਰੀ ਓਪਨਰ ਬਾਜ਼ਾਰ
ਘਰੇਲੂ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਪ੍ਰੀ-ਓਪਨ ਸੈਸ਼ਨ’ ਚ ਬਾਜ਼ਾਰ ‘ਚ ਭਾਰੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਰਹੀ ਅਤੇ ਸੈਂਸੈਕਸ ‘ਚ 150 ਅੰਕਾਂ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਤੇ ਨਿਫਟੀ’ ਚ 450 ਅੰਕਾਂ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੀ।

ਏਸ਼ੀਆਈ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਭਾਰੀ ਗਿਰਾਵਟ
ਏਸ਼ੀਆਈ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਕੋਰੀਆ ਦਾ ਕੋਸਪੀ 11 ਸਾਲ ਦੇ ਹੇਠਲੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਆ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਹਾਂਗ ਕਾਂਗ ਦਾ ਹੈਂਗਸੈਂਗ ਅੱਜ 1100 ਤੋਂ ਵੀ ਵੱਧ ਅੰਕ ਡਿੱਗਿਆ ਹੈ। ਚੀਨ ਦਾ ਸ਼ੰਘਾਈ ਕੰਪੋਜ਼ਿਟ ਦੋ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ ਵੀ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਨਿੱਕੇਈ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਗਿਰਾਵਟ ਦਰਜ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਰਿਕਾਰਡ ਗਿਰਾਵਟ
ਅੱਜ ਭਾਰਤੀ ਰੁਪਿਆ ਭਾਰੀ ਗਿਰਾਵਟ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਇਹ ਰਿਕਾਰਡ ਹੇਠਲੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ ਹੈ। ਰੁਪਿਆ ਕੱਲ੍ਹ ਡਾਲਰ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 74.26 ਦੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਬੰਦ ਹੋਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਅੱਜ 74.95 ਦੇ ਪੱਧਰ’ ਤੇ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ ਹੈ ਅਤੇ 69 ਪੈਸੇ ਦੀ ਗਿਰਾਵਟ ਆਈ ਹੈ। ਅੱਜ ਦਾ ਰੁਪਿਆ ਦਾ ਪੱਧਰ ਇਸ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਗਿਆ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਪ੍ਰਤੀ ਡਾਲਰ 74.49 ਰੁਪਏ ਸੀ। ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰੁਪਿਆ 75 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਡਾਲਰ ਦੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਸੀ।