ਰਾਸ਼ਟਰਮੰਡਲ ਖੇਡਾਂ -2010 ‘ਚ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਕੁਸ਼ਤੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਦਿਵਾਉਣ ਵਾਲੀ ਗੀਤਾ ਫੋਗਟ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ। ਓਲੰਪਿਕ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਭਾਰਤ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਮਹਿਲਾ ਪਹਿਲਵਾਨ ਗੀਤਾ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੇਜ ‘ਤੇ ਇਸਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ।

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀਰਾਸ਼ਟਰਮੰਡਲ ਖੇਡਾਂ -2010 ‘ਚ ਰਤਾਂ ਦੀ ਕੁਸ਼ਤੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾ ਸੋਨ ਤਮਗਾ ਦਿਵਾਉਣ ਵਾਲੀ ਗੀਤਾ ਫੋਗਟ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪੁੱਤਰ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ। ਓਲੰਪਿਕ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਭਾਰਤ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਮਹਿਲਾ ਪਹਿਲਵਾਨ ਗੀਤਾ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੇਜ ਤੇ ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਅਤੇ ਪਤੀ ਪਵਨ ਨਾਲ ਇੱਕ ਫੋਟੋ ਸ਼ੇਅਰ ਇਸਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ।

ਗੀਤਾ ਨੇ ਫੋਟੋ ਦੇ ਨਾਲ ਲਿਖਿਆ, “ਹੈਲੋ ਬੁਆਏ। ਇਸ ਦੁਨੀਆਂ ਚ ਤੁਹਾਡਾ ਸਵਾਗਤ ਹੈ। ਕ੍ਰਿਪਾ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰ ਅਤੇ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਿਓ। ਛੋਟੇ ਬੇਟੇ ਨੇ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ। ਆਪਣੇ ਬੇਟੇ ਨੂੰ ਵੇਖਣ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਉਹ ਹੈ ਜੋ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਦੱਸ ਸਕਦਾ।

ਰੀਓ ਓਲੰਪਿਕ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਗੀਤਾ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਗਰਭਵਤੀ ਹੋਣ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਮਾਂ ਬਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੈਟ ‘ਤੇ ਵਾਪਸੇ ਕਰੇਗੀ। ਹੁਣ ਦੇਖਣਾ ਹੈ ਕਿ ਗੀਤਾ ਕਿੰਨੀ ਜਲਦੀ ਮੈਟ ‘ਚ ਪਰਤੀ ਹੈ।

ਗੀਤਾ ਨੇ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਆਈਏਐਨਐਸ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਮਾਂ ਬਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜਲਦੀ ਵਾਪਸ ਆਉਣਾ ਚਾਹੇਗੀ। ਗੀਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ, “ਮੈਂ ਵਾਪਸ ਆਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ। ਮੈਂ ਯੋਗਾ ਵੀ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ, ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਸਮੇਂ ਤੰਦਰੁਸਤ ਟ੍ਰੇਨਿੰਗ ਦੀ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ।”