ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਚੋਣਾਂ : ਟਰੰਪ ਦੀ ਲੀਡ ਬਰਕਰਾਰ, ਹੇਲੀ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਤੇਜ਼

ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਚੋਣਾਂ : ਟਰੰਪ ਦੀ ਲੀਡ ਬਰਕਰਾਰ, ਹੇਲੀ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਤੇਜ਼

ਨਿਉ ਯਾਰਕ : ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਚੋਣਾਂ ਵਿਚ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਉਮੀਦਵਾਰ ਬਣਨ ਲਈ ਚੋਣ ਲੜ ਰਹੀ ਭਾਰਤੀ ਅਮਰੀਕੀ ਨੇਤਾ ਨਿੱਕੀ ਹੇਲੀ ਦੀ ਚੋਣ ਮੁਹਿੰਮ ਜ਼ੋਰ ਫੜਦੀ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਵਿਰੋਧੀ ਕੈਂਪਾਂ ਦੇ ਕਈ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਦਾਨੀਆਂ ਨੇ ਹੇਲੀ ਨੂੰ ਸਮਰਥਨ ਦੇਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਅਮਰੀਕੀ ਨੇਤਾ ਨੇ ਚੋਣ ਪ੍ਰਚਾਰ ਦੌਰਾਨ ਆਇਓਵਾ ਅਤੇ ਨਿਊ ਹੈਂਪਸ਼ਾਇਰ ‘ਚ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨ, ਰੇਡੀਓ ਅਤੇ ਡਿਜੀਟਲ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰਾਂ ‘ਤੇ 10 ਮਿਲੀਅਨ ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਖਰਚ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਲੋਕਪ੍ਰਿਯ ਨੇਤਾ ਬਣੇ ਹੋਏ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅਪਰੂਵਲ ਰੇਟਿੰਗ 60 ਫੀਸਦੀ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਫਲੋਰੀਡਾ ਦੇ ਗਵਰਨਰ ਰੌਨ ਡੀਸੈਂਟਿਸ ਲਗਭਗ 14 ਫੀਸਦੀ ਦੇ ਨਾਲ ਦੂਜੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਹਨ ਪਰ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲੋਕਪ੍ਰਿਅਤਾ ‘ਚ ਗਿਰਾਵਟ ਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਦੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਰੇਟਿੰਗ 30 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੀ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਪਾਰਟੀ ਦਾ ਉਮੀਦਵਾਰ ਚੁਣਨ ਲਈ ਹੋਈ ਬਹਿਸ ‘ਚ ਉਸ ਦੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੇਲੀ ਦੀ ਲੋਕਪ੍ਰਿਅਤਾ ‘ਚ ਲਗਾਤਾਰ ਵਾਧਾ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਅਪਰੂਵਲ ਰੇਟਿੰਗ ਦੋਹਰੇ ਅੰਕਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ।

ਵਿਰੋਧੀ ਮੁਹਿੰਮ ਦੇ ਕਈ ਦਾਨੀਆਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਚ ਕੈਕਸਟਨ ਅਲਟਰਨੇਟਿਵ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਦੇ ਬਰੂਸ ਕੋਵਨਰ ਅਤੇ ਹਾਰਲਨ ਕ੍ਰੋ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ, ਨੇ ਹੇਲੀ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕੇਨ ਗ੍ਰਿਫਿਥ, ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਟਿਮ ਸਕਾਟ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ, ਨੇ ਵੀ ਹੇਲੀ ਨੂੰ ਸਮਰਥਨ ਦੇਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਹੋ ਕੇ, ਹੇਲੀ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਆਇਓਵਾ ਅਤੇ ਨਿਊ ਹੈਂਪਸ਼ਾਇਰ ‘ਚ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨ, ਰੇਡੀਓ ਅਤੇ ਡਿਜੀਟਲ ਵਿਗਿਆਪਨਾਂ ‘ਤੇ US$ 10 ਮਿਲੀਅਨ ਖਰਚ ਕਰੇਗੀ। ਵੱਡੇ ਪੈਮਾਨੇ ‘ਤੇ ਇਸ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਦਾ ਮਕਸਦ ਸੰਯੁਕਤ ਰਾਸ਼ਟਰ ‘ਚ ਸਾਬਕਾ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਜਦੂਤ ਹੇਲੀ ਨੂੰ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਉਮੀਦਵਾਰੀ ਦੇ ਅਹਿਮ ਪੜਾਅ ‘ਚ ਗਵਰਨਰ ਡੀਸੈਂਟਿਸ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਨਿਕਲਣ ‘ਚ ਮਦਦ ਕਰਨਾ ਹੈ।

ਹੇਲੀ ਨੇ ਇਹ ਕਦਮ ਰਿਪਬਲਿਕਨ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਕਰਨ ਲਈ ਸਾਬਕਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਦੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਬਦਲ ਵਜੋਂ ਉਭਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ‘ਚ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ। ਹੇਲੀ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਬੈਟਸੀ ਐਨਕਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਨਿੱਕੀ ਹੈਲੀ ਦੀ ਗਤੀ ਅਤੇ ਜਿੱਤ ਦਾ ਰਸਤਾ ਸਾਫ਼ ਹੈ।”

The post ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਚੋਣਾਂ : ਟਰੰਪ ਦੀ ਲੀਡ ਬਰਕਰਾਰ, ਹੇਲੀ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਤੇਜ਼ first appeared on Ontario Punjabi News.

News Source link