ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿੱਚ 5 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਦੇ ਭੂਮੀ ਪੂਜਨ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਨਿਊ ਯਾਰਕ ਦੇ ਟਾਈਮਜ਼ ਸਕੁਏਰ ਵਿਚ ਇਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਬਿਲ ਬੋਰਡ’ ਤੇ ਭਗਵਾਨ ਰਾਮ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਦਾ ਥ੍ਰੀ ਡੀ ਚਿੱਤਰ(3D Image) ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

Image Courtesy ABP Sanjha

ਨਿਊਯਾਰਕ: ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿੱਚ 5 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਦੇ ਭੂਮੀ ਪੂਜਨ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਨਿਊ ਯਾਰਕ ਦੇ ਟਾਈਮਜ਼ ਸਕੁਏਰ ਵਿਚ ਇਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਬਿਲ ਬੋਰਡ’ ਤੇ ਭਗਵਾਨ ਰਾਮ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਾਲ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਦਾ ਥ੍ਰੀ ਡੀ ਚਿੱਤਰ(3D Image) ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਇਤਿਹਾਸਕ ਪਲਾਂ ਨੂੰ ਕਾਇਮ ਰੱਖਣ ਲਈ ਇਹ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮ ਦੀ ਅਨੌਖੀ ਘਟਨਾ ਹੋਵੇਗੀ।

ਅਮਰੀਕਾ ਇੰਡੀਆ ਪਬਲਿਕ ਅਫੇਅਰਸ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਜਗਦੀਸ਼ ਸਹਿਵਾਨੀ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ 5 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਨਿਊ ਯਾਰਕ ਵਿੱਚ ਇਤਿਹਾਸਕ ਪਲ ਮਨਾਉਣ ਦੀਆਂ ਤਿਆਰੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਅਯੁੱਧਿਆ ਵਿੱਚ ਮੰਦਰ ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਲਈ ਭੂਮੀ ਪੂਜਨ ਕਰਨਗੇ।ਸਵਾਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਵਿਸ਼ਾਲ ਨੈਸਡੈਕ ਸਕ੍ਰੀਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, 3 ਡੀ ਤਸਵੀਰਾਂ 17,000 ਵਰਗ ਫੁੱਟ ਦੇ ਐਲਈਡੀ ਸਕ੍ਰੀਨ ਤੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਤ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ।

ਸਹਿਵਾਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ” ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਮੋਦੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਿੱਚ ਰਾਮ ਮੰਦਰ ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਸਾਰੇ ਵਿਸ਼ਵ ਦੇ ਹਿੰਦੂਆਂ ਦੇ ਸੁਪਨੇ ਸਾਕਾਰ ਹੋਣ ਵਰਗੀ ਹੈ। ਛੇ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਅਸੀਂ ਨਹੀਂ ਸੋਚਿਆ ਸੀ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਦਿਨ ਆਵੇਗਾ।ਪਰ ਇਹ ਦਿਨ ਮੋਦੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ‘ਚ ਆਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਸਹੀ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਮਨਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ।  “-

News Credit ABP sanjha