ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ 24 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਦੋ ਦਿਨਾਂ ਦੌਰੇ ਲਈ ਭਾਰਤ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਟਰੰਪ ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤਾਜ ਮਹਿਲ ਦੇਖਣ ਆਗਰਾ ਜਾਣਗੇ। ਆਗਰਾ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਮੇਅਰ ਨਵੀਨ ਜੈਨ ਪਰੰਪਰਾ ਅਨੁਸਾਰ ਚਾਂਦੀ ਦੀ ਚਾਬੀ ਦੇ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਨਗੇ।

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ 24 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਸ ਦੇ ਦੌਰੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਤੋਂ ਤਾਜਨਾਗਰੀ ਆਗਰਾ ਤਕ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਤਿਆਰੀਆਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਟਰੰਪ ਦੇ ਦੌਰੇ ਲਈ ਸਖ਼ਤ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਟਰੰਪ ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਗਰਾ ਜਾਣਗੇ। ਜਿੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਯੋਗੀ ਆਦਿੱਤਿਆਨਾਥ ਅਤੇ ਆਗਰਾ ਦੇ ਮੇਅਰ ਨਵੀਨ ਜੈਨ ਸਵਾਗਤ ਕਰਨਗੇ। ਨਵੀਨ ਜੈਨ ਪਰੰਪਰਾ ਮੁਤਾਬਕ ਡੌਨਲਡ ਟਰੰਪ ਨੂੰ ਚਾਂਦੀ ਦੀ ਚਾਬੀ ਦੇ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਨਗੇ।

ਟਰੰਪ ਦੇ ਇੱਥੇ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਇੱਕ ਹਫਤਾ ਪਹਿਲਾਂ ਯੂਐਸ ਏਅਰ ਫੋਰਸ ਦਾ ਇੱਕ ਜਹਾਜ਼ ਕੱਲ੍ਹ ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਮੈਰੀਕਨ ਸੀਕ੍ਰੇਟ ਸਰਵਿਸ ਦੇ ਏਜੰਟ ਇਸ ਜਹਾਜ਼ ਤੋਂ ਪਹੁੰਚੇ ਹਨ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਟਰੰਪ ਦੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਉਪਕਰਣ ਵੀ ਲੈ ਕੇ ਆਇਆ ਹਨ।

ਆਗਰਾ ਚ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ:

1.  24 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰਯੂਐਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਟਰੰਪ ਸਿੱਧੇ ਅਹਿਮਦਾਬਾਦ ਤੋਂ ਸ਼ਾਮ ਸਾਢੇ ਚਾਰ ਵਜੇ ਆਗਰਾ ਦੇ ਖੇਰੀਆ ਏਅਰਪੋਰਟ ਤੇ ਉਤਰਣਗੇ

2. ਸਿੱਧੇ ਤਾਜ ਮਹਿਲ ਜਾਣਗੇ। ਹੋਟਲ ਅਮਰ ਵਿਲਾਸ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕਰਨ ਦਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਰਿਜ਼ਰਵ ਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਜ਼ਰੂਰਤ ਪੈਣ ਤੇ ਹੀ ਹੋਟਲ ਜਾਣਗੇ

3. ਵਾਤਾਵਰਣ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਤਾਜ ਮਹਿਲ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਚ ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਇੱਕ ਆਦੇਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰਟਰੰਪ ਦੇ ਕਾਫਲੇ ਚ ਕੋਈ ਵੀ ਰੇਲ ਗੱਡੀ ਤਾਜ ਮਹਿਲ ਨਹੀਂ ਜਾਵੇਗੀ।

4. ਬੈਟਰੀ ਨਾਲ ਚੱਲਣ ਵਾਲੀਆਂ ਗੋਲਫ ਦੀਆਂ ਗੱਡੀਆਂ ਹੋਟਲ ਅਮਰ ਵਿਲਾਸ ਵਿਖੇ ਖੜੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਟਰੰਪ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਾਹਨਾਂ ਤੋਂ ਤਾਜ ਮਹਿਲ ਜਾਣਗੇ। ਤਾਜ ਮਹਿਲ ਹੋਟਲ ਅਮਰ ਵਿਲਾਸ ਤੋਂ 500 ਮੀਟਰ ਦੀ ਦੂਰੀ ਤੇ ਹੈ

5. ਸਿਰਫ ਦੋ ਲੋਕ ਟਰੰਪ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਕਰਨਗੇ। ਸੂਬੇ ਵੱਲੋਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਯੋਗੀ ਆਦਿੱਤਿਆਨਾਥ ਅਤੇ ਆਗਰਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਵੱਲੋਂ ਮੇਅਰ ਨਵੀਨ ਜੈਨ।

6. ਆਗਰਾ ਦੇ ਮੇਅਰ ਅਤੇ ਪਹਿਲੇ ਨਾਗਰਿਕ ਨਵੀਨ ਜੈਨ ਨੇ ਇੱਕ ਇੰਚ ਦੀ ਚਾਂਦੀ ਦੀ ਚਾਬੀ ਬਣਾਈ ਹੈ। ਇਸੇ ਕੁੰਜੀ ਤੇ ਤਾਜ ਮਹਿਲ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਨਵੀਨ ਇਹ ਚਾਬੀ ਟਰੰਪ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕਰਨਗੇ। ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਆਗਰਾ ਵਿਚ ਕਿਤੇ ਵੀ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਮਹਿਮਾਨ ਨੂੰ ਆਗਰਾ ਦੀ ਚਾਬੀ ਦੇ ਸਵਾਗਤ ਕਰਨਾ ਆਗਰਾ ਦੇ ਪੁਰਾਣੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਮੇਅਰ ਦੀ ਪੁਰਾਣੀ ਪਰੰਪਰਾ ਹੈ

7. ਮੇਅਰ ਨਵੀਨ ਜੈਨਟਰੰਪ ਦਾ ਸਵਾਗਤ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ਤੇ ਬਣੇ ਲਾਲ ਕਪੜਿਆਂ ਚ ਕਰਨਗੇ

8. ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਦੇ ਦੌਰਾਨਤਾਜ ਮਹਿਲ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਯਮੁਨਾ ਚ ਸਾਫ ਪਾਣੀ ਦਿਖਾਉਣ ਲਈ ਹਰਿਦੁਆਰ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਮਾਤਰਾ ਚ ਗੰਗਾ ਦਾ ਪਾਣੀ ਛੱਡਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।