ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ‘ਚ ਪਿਛਲੇ ਇਕ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੀ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਗੜਬੜੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦੇਵੇਂਦਰ ਫੜਨਵੀਸ ਨੇ ਐਨਸੀਪੀ ਦੇ ਅਜੀਤ ਪਵਾਰ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਸਰਕਾਰ ਬਣਾ ਲਈ ਹੈ। ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਦੇਵੇਂਦਰ ਫੜਨਵੀਸ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਤੇ ਅਜੀਤ ਪਵਾਰ ਨੂੰ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਦੀ ਸਹੁੰ ਚੁਕਾਈ। ਇਸ ਸਹੁੰ ਚੁੱਕਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਸੀਐੱਮ ਫੜਨਵੀਸ ਨੂੰ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਟ੍ਰੋਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਮੁੰਬਈ: ਮਹਾਰਾਸ਼ਟਰ ‘ਚ ਪਿਛਲੇ ਇਕ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਚੱਲ ਰਹੀ ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਗੜਬੜੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦੇਵੇਂਦਰ ਫੜਨਵੀਸ ਨੇ ਐਨਸੀਪੀ ਦੇ ਅਜੀਤ ਪਵਾਰ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਸਰਕਾਰ ਬਣਾ ਲਈ ਹੈ। ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਦੇਵੇਂਦਰ ਫੜਨਵੀਸ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਤੇ ਅਜੀਤ ਪਵਾਰ ਨੂੰ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਦੀ ਸਹੁੰ ਚੁਕਾਈ। ਇਸ ਸਹੁੰ ਚੁੱਕਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਸੀਐੱਮ ਫੜਨਵੀਸ ਨੂੰ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਟ੍ਰੋਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਦਰਅਸਲ, 2014 ਵਿੱਚ ਦੇਵੇਂਦਰ ਫੜਨਵੀਸ ਦੀ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਹ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ, ‘ਹਰ ਕੋਈ ਜਾਣਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜੀਤ ਪਵਾਰ ਨੇ ਸਿੰਚਾਈ ਘੁਟਾਲੇ ਵਿੱਚ ਕੀ ਕੀਤਾ। ਹੁਣ ਸਾਡੀ ਸਰਕਾਰ ਆਵੇਗੀ ਤੇ ਅਜੀਤ ਪਵਾਰ ਜੇਲ੍ਹ ਜਾਣਗੇ।’ ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਫੜਨਵੀਸ ਨੇ ਫਿਲਮ ਸ਼ੋਲੇ ਦੇ ਧਰਮਿੰਦਰ ਦੇ ਸੰਵਾਦ ਦੀ ਫੋਟੋ ਖਿਚਵਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ, ‘ਅਜੀਤ ਪਵਾਰ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਪੀਸਿੰਗ, ਪੀਸਿੰਗ ਐਂਡ ਪੀਸਿੰਗ।’ ਇਹ ਵੀਡੀਓ 2014 ਦੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕ ਰੈਲੀ ਦੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਫੜਨਵੀਸ ਅਜੀਤ ਪਵਾਰ ਲਈ ਇਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹੋਏ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੇ।

ਅੱਜ ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਫੜਨਵੀਸ ਨੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਵਜੋਂ ਸਹੁੰ ਚੁੱਕੀ ਤਾਂ ਉਸ ਦੀ ਪੁਰਾਣੀ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਗਈ। ਲੋਕ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਰਾਹੀਂ ਦੇਵੇਂਦਰ ਫੜਨਵੀਸ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਟ੍ਰੋਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਸ ਅਜੀਤ ਪਵਾਰ ਨੂੰ ਫੜਨਵੀਸ ਸਰਕਾਰ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨੂੰ ਜੇਲ੍ਹ ਭੇਜਣ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ, ਹੁਣ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਸਰਕਾਰ ਬਣਾਉਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਫੜਨਵੀਸ ਦਾ ਸੱਤਾ ਦਾ ਲਾਲਚ ਕਿਹਾ।